Menene bambanci tsakanin gyare-gyaren allurar filastik da simintin mutuwa?

Kayayyakin da aka yi musu allura sassa ne da aka yi da robobi ta hanyar yin amfani da injinan allura da gyare-gyaren da za a yi masu siffa, yayin da kayayyakin da aka yi musu alluran sassa ne da aka yi su da karfe ta injin allura da na’urar da ake kashewa, sun yi kamanceceniya da kayan aiki, injinan gyare-gyare da kuma gyare-gyare. hanyoyin samarwa.A yau bari mu kalli bambance-bambancen da ke tsakanin gyaran allura da simintin mutuwa a cikin maki 10 da ke ƙasa.

1. Kayayyaki: Filastik allura gyare-gyareyawanci yana amfani da kayan ƙananan zafin jiki kamar thermoplastics, yayin da mutuwar simintin gyare-gyare sau da yawa yana buƙatar kayan zafi mai zafi kamar ƙarfe.

Kayayyakin da Ake Amfani da su a Gyaran Allurar Filastik:
Thermoplastics
Acrylonitrile Butadiene Styrene (ABS)
Polycarbonate (PC)
Polyethylene (PE)
Polypropylene (PP)
Nylon/Polyamide
Acrylics
Urethane
Vinyl
TPEs & TPVs

......

 

Kayayyakin da Ake Amfani da su wajen Yin Casting:
Aluminum Alloys
Zinc Alloys
Magnesium Alloys
Garin Copper
Gubar Alloys
Tin Alloys
Karfe Alloy

......

robobi
guduro

2. Farashin: Mutuwar wasan kwaikwayogabaɗaya ya fi tsada fiye da gyare-gyaren alluran filastik tunda yana buƙatar ƙarin yanayin zafi da kayan aiki na musamman.

Kudaden da ke da alaƙa da yin simintin mutuwa yawanci sun haɗa da:

• Farashin kayan da aka yi amfani da su wajen aiwatarwa, kamar gami da mai.
• Farashin injunan da ake amfani da su don kashe simintin gyare-gyare (injection gyare-gyare, CNC machining, Drilling, tapping, da sauransu).
Duk wani farashi mai alaƙa da kulawa da gyaran injuna da kayan aiki.
• Kudin aiki kamar waɗanda ke da alaƙa da kafawa, gudana da duba tsarin da haɗarin haɗari kamar yadda ƙarfe zai kasance da zafi sosai.
• Ayyuka na biyu kamar sarrafa aiki ko kammala jiyya waɗanda ƙila ya zama dole ga wasu sassa.Idan aka kwatanta da sassa na filastik, za a sami ƙarin farashin machining na biyu da farashin ƙasa kamar anodizing, plating da shafi, da sauransu,.
• Kudin jigilar kaya don aika sassan da aka gama zuwa inda suke.(Sassan za su yi nauyi fiye da sassan filastik, don haka farashin jigilar kaya zai yi yawa kuma. Jirgin ruwa na iya zama zaɓi mai kyau, amma kawai buƙatar yin shirin a baya kamar yadda jigilar teku ke buƙatar ƙarin lokaci.)

Kudin da ke da alaƙa da gyare-gyaren allurar filastik yawanci sun haɗa da:

• Farashin albarkatun da aka yi amfani da su a cikin tsari, gami da resin da ƙari.
• Farashin injunan da ake amfani da su don gyaran allurar filastik.(Yawanci, sassan filastik na iya samun cikakken tsari mai kyau bayan gyare-gyare, don haka za a sami ƙarancin farashi don injinan sakandare.)
Duk wani farashi mai alaƙa da kulawa da gyaran injuna da kayan aiki.
• Kudin aiki kamar waɗanda ke da alaƙa da kafawa, gudana da duba tsarin.
• Ayyuka na biyu kamar sarrafa aiki ko kammala jiyya waɗanda ƙila ya zama dole ga wasu sassa.(plating, shafi ko siliki-allon)
• Kudin jigilar kaya don aika sassan da aka gama zuwa inda suke.(Filastik ba nauyi kamar hankali, wani lokacin don buƙatar gaggawa, ana iya jigilar su ta iska kuma farashin zai zama ƙasa da sassa na ƙarfe).

3. Lokacin Juya:Yin gyare-gyaren filastik yawanci yana da saurin juyowa fiye da yin simintin mutuwa saboda tsarinsa mafi sauƙi.A al'ada, allura gyare-gyaren kayayyakin ba sa bukatar na biyu machining yayin da mafi yawan mutu simintin sassa dole yi CNC machining, hakowa, da kuma tapping kafin saman karewa.

4. Daidaito:Saboda tsananin yanayin zafi da ake buƙata don yin simintin mutuwa, sassan ba su da inganci fiye da waɗanda aka ƙirƙira tare da gyare-gyaren allurar filastik saboda raguwa da warping da sauran dalilai.

5. Qarfi:Mutuwar simintin gyare-gyaren ya fi ƙarfin da ɗorewa fiye da waɗanda aka samar ta amfani da dabarun gyare-gyaren allurar filastik.

6. Haɗin Zane:Yin gyare-gyaren filastik ya dace da sassa masu hadaddun sifofi, yayin da jefa simintin gyare-gyaren ya fi kyau don samar da sassan da suka yi daidai ko kuma an ƙera su kaɗan.

7. Ƙarshe & canza launi:Sassan gyare-gyaren allura na iya samun faffadan ƙarewa da launuka idan aka kwatanta da simintin gyare-gyare.Babban bambanci tsakanin gamawar jiyya na sassan da aka ƙera allura da sassan simintin gyare-gyare shine kayan da aka yi amfani da su.Mutuwar simintin gyare-gyare yawanci ana yin su ne da ƙarfe waɗanda ke buƙatar ƙarin aikin injina ko goge goge don cimma abin da ake so.Sassan alluran filastik, a gefe guda, yawanci ana gama su ta hanyar amfani da jiyya na zafi da kayan shafa, wanda galibi yakan haifar da filaye mai santsi fiye da waɗanda ake samu ta hanyar sarrafa injin ko goge goge.

8. Girman Batch & Yawan Samfura:Hanyoyi daban-daban suna haifar da nau'i-nau'i masu yawa na sassa daban-daban;Filayen alluran filastik na iya samar da kusan miliyoyi iri ɗaya a lokaci ɗaya, yayin da simintin gyare-gyare na iya samar da dubunnan nau'ikan guda ɗaya a cikin gudu ɗaya dangane da rikitattun matakansu/tsararru da/ko lokacin saitin kayan aiki da ke tsakanin batches (watau lokutan canji) .

9. Zagayowar Rayuwar Kayan aiki:Kayan aikin simintin ƙera mutu yana buƙatar ƙarin tsaftacewa da kiyayewa tunda suna buƙatar jure yanayin zafi mai zafi;a gefe guda, gyare-gyaren allura na filastik suna da tsawon rayuwar rayuwa saboda ƙananan buƙatun zafi yayin gudanar da samarwa wanda zai iya taimakawa wajen daidaita farashin da ke hade da kayan aiki / lokacin saiti / da dai sauransu.

10 .Tasirin Muhalli:Saboda yanayin yanayin masana'antar su mai sanyaya, abubuwan da aka ƙera allurar filastik galibi suna da ƙarancin tasirin muhalli idan aka kwatanta da simintin kashewa kamar sassan gami da zinc wanda ke buƙatar yanayin zafi mai girma don aiwatar da ƙirar sassa,

Marubuci: Selena Wong

An sabunta: 28-03-2023


Lokacin aikawa: Maris 28-2023